Ngày 26/12/2023, Ban Tổ chức Cuộc thi KHKT và Robotics dành cho học sinh trung học cấp tỉnh năm học 2023 – 2024 đã tổ chức tổng kết, trao giải. Đã có 156 dự án đến từ 13 Phòng GD&ĐT và 45 trường THPT vượt qua vòng sơ khảo để có mặt tham dự vòng 2 trong 2 ngày 25,26/12/2023.
Dự án KHKT “Nghiên cứu và đề xuất giải pháp phòng ngừa tác động tiêu cực của hot trend (trào lưu thịnh hành) trên nền tảng Tiktok đến hành vi học sinh THPT trên địa bàn thành phố Việt Trì, tỉnh Phú Thọ” của 2 em: Trương Minh Ngọc (lớp 10C4) và Nguyễn Hà Xuân Mai (lớp 10C4), do cô giáo Bùi Phương Thảo hướng dẫn đã đạt giải Nhì trong cuộc thi Khoa học Kĩ thuật dành cho học sinh trung học cấp tỉnh năm học 2023 -2024.
Cùng với dự án Khoa học kĩ thuật, đội robotics do thầy Lê Hữu Hảo hướng dẫn đã đạt giải ba chung cuộc trên tổng số 14 đội cấp THPT.
Hi vọng cuộc thi sẽ tiếp tục khơi dậy đam mê, tư duy sáng tạo của học sinh để góp phần đẩy mạnh phong trào học tập, nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện của Nhà trường
Xin chúc mừng các em học sinh, thầy cô hướng dẫn và nhà trường THPT Chất lượng cao Văn Lang
Tin bài: Ban truyền thông
Sau đây là một số hình ảnh về cuộc thi
- QUYẾT ĐỊNH BAN HÀNH QUY CHẾ SỬ DỤNG HỒ SƠ ĐIỆN TỬ
- Hội nghị lãnh đạo trường, giáo viên chủ nhiệm với toàn thể cha mẹ học sinh
- TRƯỜNG THPT CLC VĂN LANG TỔ CHỨC ĐẠI HỘI ĐOÀN TRƯỜNG
- BÙNG NỔ CÁC TIẾT MỤC DỰ THI VÒNG CASTING CUỘC THI TÌM KIẾM TÀI NĂNG VAN LANG HIGH QUALITY GOT TALENT 2024
- Trường THPT Chất lượng cao Văn Lang bước đầu khẳng định thương hiệu